FORGOT YOUR DETAILS?

Coach/Players

ว่าที่ ดร.อภิชัย ธีระรัตน์สกุล
(APICHAI TEERARATSAKUL)

Head Coach

ผลงานระดับนานาชาติในขณะเป็นนักกีฬาแบดมินตัน

  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันเยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ณ ประเทศฮ่องกง ได้รับรางวัลรองชนะเลิศชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันเยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ณ ประเทศฮ่องกง ได้รับรองชนะเลิศอันดับสอง ประเภททีม
  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันเยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ณ ประเทศฮ่องกง ได้รับรางวัลชนะเลิศ ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันเยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ณ ประเทศฮ่องกง ได้รับชนะเลิศ ประเภททีม
  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันเยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ณ ประเทศอินโดนีเซีย
  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันเยาวชนชิงแชมป์โลก ณ ประเทศไทย ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทชายเดี่ยว
  • ตัวแทนทีมชาติไทย เข้าร่วมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซีเกมส์ ประจำปี 2538 ณ ประเทศไทย ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภททีม
  • ตัวแทนทีมชาติไทย เข้าร่วมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซีเกมส์ ประจำปี 2540 ณ ประเทศอินโดนีเซีย ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภททีม
  • ตัวแทนทีมชาติไทย เข้าร่วมการแข่งขันชิงแชมป์โลก ณ ประเทศสก็อตแลนด์
  • ตัวแทนทีมชาติไทย เข้าร่วมการแข่งขันโธมัสคัพ
  • ตัวแทนทีมชาติไทย เข้าร่วมการแข่งขันสุธีรมานคัพ
  • ตัวแทนทีมชาติไทย เข้าร่วมการแข่งขันมหาวิทยาลัยอาเซียน ณ ประเทศบรูไน ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภททีมชาย

ผลงานในประเทศในขณะเป็นนักกีฬาแบดมินตัน

  • ชนะเลิศประเภทชายเดี่ยวแชมป์ประเทศไทยรายการชิงแชมป์ประเทศไทย ครองถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปี 2538
  • ชนะเลิศประเภทชายเดี่ยวแชมป์ประเทศไทยรายการชิงแชมป์ประเทศไทย ครองถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวปีที่ 2 ประจำปี 2539 (ชิงแชมป์กันเองพี่น้องกับโค้ชอาร์ท)
  • ชนะเลิศประเภทชายเดี่ยวแชมป์ประเทศไทยรายการชิงแชมป์ประเทศไทย ครองถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวปีที่ 3 ประจำปี 2540
  • ชนะเลิศประเภทชายเดี่ยวกีฬาแห่งชาติ จ.นครสวรรค์ ปี 2539
  • ชนะเลิศประเภทชายเดี่ยวรุ่นทั่วไปปุ้มปุ้ยแชมป์เปี้ยนชิพ ปี 2539

อภิรักษ์ ธีระรัตน์สกุล
(APIRAK TEERARATSAKUL)

Senior Head Coach

ผลงานระดับนานาชาติ

  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันเยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ณ ประเทศ ฮ่องกง
    รางวัลรองชนะเลิศชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันนักเรียนอาเซี่ยน ณ ประเทศมาเลเซีย
  • ตัวแทนเยาวชนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันชิงแชมป์เยาวชนโลก ณ ประเทศมาเลเซีย
    เข้ารอบ 8 คนสุดท้าย ประเภทชายคู่
  • ตัวแทนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันไชน่าโอเพ่น ณ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
    เข้ารอบ 8 คนสุดท้าย ประเภทชายคู่
  • ตัวแทนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันไทเปโอเพ่น ณ ประเทศไต้หวัน
    เข้ารอบ 8 คนสุดท้าย ประเภทชายคู่ และคู่ผสม
  • ตัวแทนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันชิงแชมป์เอเชีย ณ ประเทศอินโดนีเซีย
  • ตัวแทนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันบรูไนโอเพ่น ณ ประเทศบรูไน
    เข้ารอบ 8 คนสุดท้าย ประเภทคู่ผสม
  • ตัวแทนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันฮ่องกงโอเพ่น ณ ประเทศฮ่องกง
  • ตัวแทนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันสิงคโปร์โอเพ่น ณ ประเทศสิงคโปร์
  • ตัวแทนทีมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันมาเลเซียโอเพ่น ณ ประเทศมาเลเซีย
  • ชนะเลิศประเภทคู่ผสม รายการเอเชี่ยนแซทเทิลไลท์ ณ ประเทศไทย

ผลงานระดับประเทศ

  • รายการชิงแชมป์ประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปี 2538 รองชนะเลิศประเภทชายคู่
  • กีฬาแห่งชาติ จังหวัด นครสวรรค์ ชนะเลิศประเภทชายคู่
  • รายการกรุงเทพทัวร์นาเมนท์ 72 พรรษา ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปี 2542
    ชนะเลิศประเภทชายคู่
  • กีฬาเยาวชนแห่งชาติ จังหวัดสงขลา ชนะเลิศประเภทชายคู่
  • รายการปุ้มปุ้ยแชมป์เปี้ยนชิพ ชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นจำกัดมือ
  • รายการยูเอฟซีทัวร์นาเมนท์ชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นจำกัดมือ
  • รายการปุ้มปุ้ยแชมป์เปี้ยนชิพ ชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน 20 ปี
  • รายการชิงแชมป์เยาวชนแห่งประเทศไทย ปูนซีเมนต์ไทยชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
  • รายการยูเอฟซีทัวร์นาเมนท์ชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี
  • รายการปุ้มปุ้ยแชมป์เปี้ยนชิพ ชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี
  • รายการชิงแชมป์เยาวชนแห่งประเทศไทย ปูนซีเมนต์ไทย ชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี
  • รายการชิงแชมป์เยาวชนปูนซีเมนต์ไทย ภาคนครหลวง รองชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
  • กีฬานักเรียน กทม. ชนะเลิศประเภทชายเดี่ยว
  • กีฬานักเรียน กทม. ชนะเลิศประเภทชายคู่
  • กีฬานักเรียนกรมพลศึกษา ชนะเลิศประเภทชายเดี่ยวรุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี
  • กีฬานักเรียนกรมพลศึกษา ชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี
  • รายการเพชรเกษม 59ชนะเลิศประเภทชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี

ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ
(SONGPHON ANUGRITAYAWON)

Coach

คู่ผสม มือวางอันดับ 6 ของโลก

  • รางวัลชนะเลิศ รายการ YONEX Japan Open Super series 2009
  • ชนะเลิศ รายการ YONEX Dutch open
  • ชนะเลิศ รายการ Australian Open
  • ชนะเลิศ รายการ Thailand Open
  • แชมป์ประเทศไทย ประเภทชายคู่ และคู่ผสม
  • รองชนะเลิศ รายการ Korea Open
  • รองชนะเลิศ รายการ SEA Games ประเภท MIXED DOUBLES
  • รองชนะเลิศอันดับ2 รายการ Asian game ทีมชาย
  • รองชนะเลิศอันดับ2 รายการ Indonesia Open
  • รองชนะเลิศอันดับ2 รายการ BWF Super series final

นายอภิชาต ลาภเหลืองทอง (โค้ชอั้ม)

Coach

มัตติกา สมิทธิ์สมบูรณ์ (โค้ชต้อม)

Coach

ชนะเลิศประเภทหญิงคู่, ชนะเลิศประเภทคู่ผสม รุ่นทั่วไป การแข่งขันกีฬา สกอ. ครั้งที่ 37 (2561) - ครั้งที่ 32 (2556)
ชนะเลิศประเภททีม การแข่งขันกีฬา สกอ. ครั้งที่ 37, 35, 33, 32
รองชนะเลิศอันดับ 1 คู่ผสม รายการแบดมินตันแม่ฟ้าหลวง ปี 2547
รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทคู่ผสม และรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภมหญิงคู่รายการอุดรโอเพ่น ปี 2548

อรณิชา เฟื่องเกตุ (โค้ชเจนนี่)

2556

  • ชนะเลิศ เยาวชน หญิงคู่ รุ่นอายุ 18 ปี รายการแบดมินตันปากน้ำโพ ปตท.วิคเตอร์โอเพ่นชิงถ้วยพระราชทานครั้งที่ 4
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 เยาวชน หญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 18 ปี
  • รายการแบดมินตันปากน้ำโพ ปตท.วิคเตอร์โอเพ่นชิงถ้วยพระราชทานครั้งที่ 4
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท หญิงคู่ รุ่นอายุ 18ปีรายการ SCG junior badminton championships 2556
  • ชนะเลิศ ประเภท หญิงคู่ รุ่นอายุ 18 ปี รายการ badminton li-ning open 2013
  • ชนะเลิศ ประเภท ทีมหญิง กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 29 มหาสารคามเกมส์
  • ชนะเลิศ ประเภท ทีมหญิง ในการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติครั้งที่ 34 เมืองแพร่เกมส์
  • รองชนะเลิศ ประเภท หญิงคู่ในการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติครั้งที่ 34 เมืองแพร่เกมส์
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท คู่ ผสม ในการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติครั้งที่ 34 เมืองแพร่เกมส์
  • ชนะเลิศ ประเภท หญิงคู่ รุ่นอายุ 18 ปี รายการ cu open badminton 2013 inspierd by thai pbs
  • อันดับที่2 ประเภท หญิงคู่ รุ่นอายุ 18 ปี รายการ ปุ้มปุ้ยแชมเปี้ยนชิพ ครั้งที่ 24
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท mixed double ASEAN SCHOOL GAME –HANOI 2013
  • รองชนะเลิศ ประเภท ทีมหญิง ASEAN SCHOOL GAME –HANOI 2013

2560

  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภททีมหญิง
  • รายการ กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 45 ราชมงคลธัญบุรีเกมส์
TOP